Don inganta rayuwar hatimi, juriya na juriya na babban hatimi yana buƙatar zama ɗan ƙaramin ƙarfi, wanda ke buƙatar fim ɗin mai a saman zamewar babban hatimin.Wannan kewayon juzu'i na juzu'i wanda aka samar da fim ɗin mai kuma an san shi a ka'idar lubrication azaman lubrication na ruwa.A cikin wannan kewayon, filin aiki na hatimi yana hulɗa da silinda ko sanda ta hanyar fim ɗin mai, lokacin da hatimin yana da tsawon rayuwar sabis ba tare da lalacewa ba, koda lokacin da motsi na dangi ya faru.A saboda wannan dalili, yana da mahimmanci don tsarawa don rarraba matsa lamba na lamba ɗaya domin a iya samar da fim ɗin mai mafi kyau a kan shimfidar zamiya.Wannan gaskiya ne ba kawai don haɗin hatimi ba amma ga duk hatimin hydraulic.
Ka'idodin ƙira don haɗin hatimi sun haɗa da masu zuwa:
① Matsakaicin yawan matsawa na hatimin haɗin gwiwa yana da ƙima daidai da kaddarorin kayan.An bar rata tsakanin samfurin da tsagi a cikin jihar kyauta, amma ba ma girma ba don kauce wa girgiza a cikin tsagi.
② Zoben rufewa: Babban hatimin.Kaurinsa ba zai iya zama mai kauri ba, gabaɗaya a cikin 2 ~ 5mm, ta takamaiman kayan hatimi;fadinsa ba zai iya zama mai fadi da yawa ba, ingantacciyar madaidaicin bandeji mai nisa ya wuce wani ƙimar za a iya la'akari da shi don ƙara tsagi mai laushi, don guje wa bushewar gogayya da yanayin rarrafe.
③Elastomer: aikin shine ci gaba da ba da tallafi don tabbatar da tasirin hatimin hatimin.Dangane da taurin kayan, na roba, da dai sauransu don ɗaukar ƙimar matsawa mai dacewa, faɗinsa da faɗin tsagi don barin rata mai dacewa tsakanin.Tabbatar cewa elastomer yana da isasshen sarari don tafiya bayan extrusion.
④ Riƙe zobe: Matsayin shine don tabbatar da kwanciyar hankali na matsayi na elastomer bayan dacewa a cikin tsagi, don inganta cikakkiyar kwanciyar hankali na zoben rufewa.Haɗe tare da zoben hatimi da ƙirar elastomer gabaɗaya.
⑤ Zoben Jagora: Matsayin shine don jagora da tabbatar da santsi da kwanciyar hankali na piston a cikin silinda kuma don hana lalata saman silinda karfe ta hanyar tuntuɓar ƙarfe na silinda da ganga na silinda.Tsarin gabaɗaya daidaitaccen GFA/GST ne.
Lokacin aikawa: Juni-20-2023